Cập nhật thông tin chi tiết về Thuốc Trị Cảm Cúm, Hạ Sốt Coldacmin Flu mới nhất trên website Visuantoancuaban.com. Hy vọng nội dung bài viết sẽ đáp ứng được nhu cầu của bạn, chúng tôi sẽ thường xuyên cập nhật mới nội dung để bạn nhận được thông tin nhanh chóng và chính xác nhất.
Mô tả
Thành phần Hoạt chất: Paracetamol 325mg, Clorpheniramin maleat 2mg. Tá dược: Tinh bột mì, PVA, đường trắng, màu đỏ erythrosin, màu vàng tartrazin vừa đủ 1 viên.
Công dụng (Chỉ định) Dùng điều trị triệu chứng các trường hợp: cảm sốt, nhức đầu, đau nhức cơ bắp, xương khớp kèm theo nghẹt mũi, sổ mũi, viêm mũi, viêm màng nhầy xuất tiết, viêm xoang do cảm cúm hoặc do dị ứng với thời tiết.
Liều dùng Cách mỗi 4 – 6 giờ uống 1 lần.
Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 – 2 viên/lần.
Trẻ em từ 6 -12 tuổi: uống nửa liều người lớn.
Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định) Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc. Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase. Người bệnh glaucom góc hẹp, đang trong cơn hen cấp, phì đại tuyến tiền liệt, tắc cổ bàng quang, loét dạ dày chít, tắc môn vị – tá tràng, dùng thuốc ức chế MAO trong vòng 14 ngày. Phụ nữ cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng.
Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng) Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Đôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sẩn ngứa và mày đay; những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch, và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra. Giảm tiểu cẩu, giảm bạch cầu, và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p – aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng Paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng Paracetamol.
Đối với người bị phenylceton – niệu và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể nên tránh dùng Paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chứa Aspartam. Đối với một số người quá mẫn (bệnh hen) nên tránh dùng Paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chứa sulfit. Phải dùng thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, suy giảm chức năng gan và thận, uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của Paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.
Clorpheniramin có thể làm tăng nguy cơ bí tiểu tiện, đặc biệt ở người bị phì đại tuyến tiền liệt, tắc đường niệu, tắc môn vị tá tràng, và làm trầm trọng thêm ở người bệnh nhược cơ. Tác dụng an thần của Clorpheniramin tăng lên khi uống rượu và khi dùng đồng thời với các thuốc an thần khác. Thận trọng khi dùng cho người có bệnh phổi mạn tính, thở ngắn hoặc khó thở, người bị tăng nhãn áp, người cao tuổi. Nguy cơ gây sâu răng khi sử dụng trong thời gian dài.
Đối với thuốc chứa Paracetamol: Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ) Phản ứng dị ứng, nôn, buồn nôn, ban, giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu. Có thể gây suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng Paracetamol liều cao, kéo dài. Khô miệng, rối loạn điều tiết, bí tiểu, vã mổ hôi, ngủ gà, an thần.
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
Tương tác với các thuốc khác Không dùng chung Coldacmin Flu với các thuốc sau: thuốc kháng đông Coumarin và dẫn chất Indandion, Phenothiazin, thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin), Isoniazid, các thuốc an thần gây ngủ, rượu và các thức uống chứa cồn khác, các thuốc ức chế monoamin oxidase.
Bảo quản Nơi khô, nhiệt độ không quá 30°C, tránh ánh sáng.
Lái xe Tránh dùng cho đối tượng này.
Thai kỳ Phụ nữ có thai: chỉ dùng thuốc khi thật cần thiết. Dùng Clorpheniramin trong 3 tháng cuối của thai kỳ có thể dẫn đến những phản ứng nghiêm trọng (như cơn động kinh) ở trẻ sơ sinh.
Phụ nữ cho con bú: nên cân nhắc hoặc không cho con bú hoặc không dùng thuốc, tùy theo mức độ cần thiết của thuốc đối với người mẹ.
Đóng gói Hộp 10 vỉ x 10 viên, Chai 100 viên, Chai 200 viên.
Hạn dùng 36 tháng kể từ ngày sản xuất.
Quá liều Quá liều Paracetamol do dùng một liều độc duy nhất hoặc do uống lặp lại liều lớn Paracetamol (7.5 – 10g mỗi ngày, trong 1 – 2 ngày) hoặc do uống thuốc dài ngày. Hoại tử gan phụ thuộc liều là tác dụng độc cấp tính nghiêm trọng nhất do quá liều và có thể gây tử vong.
Biểu hiện của quá liều Paracetamol: buồn nôn, nôn, đau bụng, triệu chứng xanh tím da, niêm mạc và móng tay.
Cách xử trí: Khi nhiễm độc Paracetamol nặng, cần điều trị hỗ trợ tích cực. Cần rửa dạ dày trong mọi trường hợp, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống.
Liệu pháp giải độc chính là dùng những hợp chất Sulfuhydryl N – acetylcystein có tác dụng khi uống hoặc tiêm tĩnh mạch. Phải cho thuốc ngay lập tức nếu chưa đến 36 giờ kể từ khi uống Paracetamol. Điều trị với N – acetylcystein có hiệu quả hơn khi cho thuốc trong thời gian dưới 10 giờ sau khi uống Paracetamol. Khi cho uống, hòa loãng dung dịch N – acetylcystein với nước hoặc đồ uống không có rượu để đạt dung dịch 5% và phải uống trong vòng 1 giờ sau khi pha. Cho uống N – acetylcystein với liều đầu tiên là 140mg/ kg thể trọng, sau đó cho tiếp 17 liều nữa, mỗi liều 70mg/kg thể trọng cách nhau 4 giờ một lần.
Ngoài ra, có thể dùng Methionin, than hoạt và/ hoặc thuốc tẩy muối.
Biểu hiện của quá liều Clorpheniramin: an thần, loạn tâm thần, cơn động kinh, ngừng thở, co giật, tác dụng chống tiết acetylcholin.
Cách xử trí: rửa dạ dày hoặc gây nôn bằng siro Ipecacuanha. Sau đó, cho dùng than hoạt hoặc thuốc tẩy để hạn chế hấp thu. Khi gặp hạ huyết áp và loạn nhịp, cần được điều trị tích cực. Có thể điểu trị co giật bằng tiêm tĩnh mạch Diazepam hoặc Phenytoin. Có thể phải truyền máu trong những ca nặng.
Dược lực học Paracetamol là thuốc giảm đau – hạ sốt. Thuốc tác động lên trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, tăng tỏa nhiệt do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên làm giảm thân nhiệt ở người bị sốt, nhưng hiếm khi làm giảm thân nhiệt ở người bình thường. Paracetamol làm giảm đau bằng cách nâng ngưỡng chịu đau lên.
Clorpheniramin maleat là một thuốc kháng histamin, thông qua ức chế thụ thể H1 theo cơ chế cạnh tranh dẫn đến làm giảm phù nề, nổi mày đay trong các phản ứng quá mẫn như dị ứng và sốc phản vệ. Clorpheniramin cũng có tác động kháng cholinergic.
Dược động học Paracetamol hấp thu nhanh chóng và hầu như hoàn toàn qua đường tiêu hóa. Thời gian bán thải là 1.25 – 3 giờ. Thuốc chuyển hóa ở gan thành N – acetyl – benzoquinonimin và được thải trừ qua thận.
Clorpheniramin maleat hấp thu tốt bằng đường uống. Thuốc được chuyển hóa nhanh và nhiều. Thuốc được bài tiết chủ yếu qua nước tiểu dưới dạng không đổi hoặc chuyển hóa, sự bài tiết phụ thuộc vào pH và lưu lượng nước tiểu. Thời gian bán thải của Clorpheniramin là 12 -15 giờ.
Siro Trị Cảm Cúm Brauer Baby And Child Cold And Flu
Siro Phòng Ngừa Điều Trị Cảm Lạnh Brauer Baby And Child Cold And Flu
Xuất xứ: Úc
Đóng gói: Chai 100ml
Cảm cúm là một bệnh lý do siêu vi trùng gây ra với các biểu hiện như chảy nước mũi, nghẹt mũi, kèm với các triệu chứng toàn thân và các triệu chứng khác như đau cơ và sốt có thể không có hoặc biểu hiện nhẹ.
Khi trẻ mắc cúm, hệ thống miễn dịch bị giảm, nếu cha mẹ không biết cách phòng tránh và chăm sóc, dễ dẫn đến các biến chứng, bao gồm viêm đường hô hấp như viêm họng, thanh quản, viêm phế quản, viêm phổi, hen phế quản kịch phát…
Hãng Brauer của Úc đã cho ra đời dòng sản phẩm giúp hỗ trợ cảm cúm brauer baby and child cold and flu để giúp cha mẹ chăm sóc bé tốt hơn.
Cùng Kid and Mom Shop tìm hiểu sản phẩm siro cảm cúm brauer có tốt không, an toàn cho bé không, thành phần có gì, hướng dẫn cách sử dụng brauer cold and flu, mua ở đâu, có hàng giả không?
Siro Brauer Cold And Flu Phòng Ngừa Điều Trị Cảm Cúm Có Tốt Không?
Siro trị cảm cúm Brauer Baby & Child Cold & Flu là dược phẩm được chế tạo 100% thành phần hoàn toàn tự nhiên. Bí quyết hoàn toàn độc đáo khiến dòng sản phẩm siro này được các ông bố, bà mẹ săn đón hàng đầu tại thị trường Châu Âu và Châu Á đó là “lấy độc trị độc” để chữa bệnh.
Siro Cảm Cúm Brauer được sản xuất bởi Brauer – hãng dược phẩm sản xuất trên dây chuyền hiện đại của nước Úc
Siro trị cảm cúm, cảm lạnh Brauer giúp trị cảm cúm cho bé, gồm các triệu chứng như hắt hơi, sổ mũi, sốt nhẹ, nhức mỏi cơ thể.
Đặc biệt với những bé đã dùng nhiều loại thuốc không khỏi hoặc bé đã dùng kháng sinh rồi vẫn rất hiệu quả.
Các mẹ sau khi cho bé dùng brauer cold and flu review rất tốt trên các diễn đàn nuôi con, làm cha mẹ hay webtretho.
Thành Phần Siro Cảm Cúm Brauer Baby & Child Cold And Flu
Thành phần hoàn toàn từ mật ong manuka và thảo dược tự nhiên:
Mật ong manuka: chỉ được sản xuất tại New Zeland, từ mật hoa manuka. Đây là loại mật ong hảo hạng, tính kháng khuẩn cao và lợi ích vượt trội mật ong thông thường
Hoa của cây cơm cháy: Có tác dụng giảm sưng viêm, ho sốt.
Hoa cây đoạn (Tilia cordata): có tác dụng an thần, hạ sốt, chống co thắt.
Tất cả các sản phẩm dành cho trẻ của Brauer đều không chứa:
Paracetamol
Ibuprofen
Màu nhân tạo, hương vị và chất làm ngọt
Gluten và lactose
Hướng Dẫn Cách Sử Dụng Siro Brauer Cold & Flu
Bé từ 2 tuổi đến 12 tuổi: 5ml/ lần, mỗi lần dùng cách nhau 4h, ngày dùng không quá 6 lần.
Không dùng Brauer Cold And Flu quá 1 tuần. Bảo quản nơi thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp.
Sau khi mở nắp dùng trong 3 tháng.
Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp
Mua Siro Brauer Baby &Child Cold And Flu Mua Ở Đâu Giá Bao Nhiêu?
Siro Cảm Cúm Brauer Baby And Child Cold And Flu đang bán trên thị trường hiện nay là hàng nhập khẩu từ Úc, được cơ quan chức năng cấp phép lưu hàng toàn quốc.
Cũng như các sản phẩm chăm sóc tai mũi họng cho bé, Siro Brauer Cold & Flu cũng được shop nhập trực tiếp từ nhà phân phối nên các mẹ hoàn toàn yên tâm về chất lượng cũng như nguồn gốc sản phẩm.
Lưu ý: Sản phẩm này không phải là thuốc, không có tác dụng thay thế thuốc hỗ trợ hỗ trợ điều trị, kết quả sử dụng sản phẩm khác nhau tùy thuộc cơ địa của từng người
Children’S Cold &Amp; Flu Thuốc Trị Cảm Cúm Cho Bé 4 Tháng+, 237Ml
Sức khỏe của các em bé sơ sinh và trẻ nhỏ là mối quan tâm hàng đầu của các ông bố bà mẹ, đặc biệt là trong thời gian gần đây thời tiết liên tục thay đổi, ảnh hưởng đến sức khỏe của các bé vô cùng lớn. Các bé dễ bị cảm lạnh và cảm cúm, làm cho các ông bố bà mẹ hết sức lo lắng, điều này là nỗi lo của tất cả ông bố bà mẹ. Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại thuốc cho các bé, tuy nhiên sự lựa chọn được ưa chuộng nhất hiện nay đó là Siro trị cảm cúm Cold and Flu NatraBio loại thuốc được các ông bố bà mẹ tin dùng.
Siro trị cảm cúm NatraBio được chiết xuất từ dược thảo, vô cùng an toàn. Quan trọng hơn là mang lại tác dụng mạnh mẽ trong việc đẩy lùi các triệu chứng cảm cúm, giúp bé dễ chịu hơn.
Công dụng Siro Cold and Flu NatraBio
Hiện nay trên thị trường có rất nhiều mặt hàng được bày bán, điều này làm cho các bà mẹ nghi ngờ công dụng của thuốc. Để giải quyết vấn đề này, DOMY xin giới thiệu tới các mẹ về tác dụng của siro cảm cúm Cold and Flu.
Tác dụng đầu tiên của sản phẩm đó là giảm ngạt mũi và sổ mũi, giảm đau họng, triệt tiêu những cơn ho hắng, hắt hơi cho các bé.
Ngoài những công dụng đó, Thuốc Siro Cold and Flu còn giúp bé chống nôn và đỡ nhức mỏi toàn thân do cảm cúm trong quá trình bé bị cảm cúm.
Một trong những tác hại vô cùng quan trọng đó là làm giảm các triệu chứng cảm lạnh và cảm cúm cho bé.
Giữ gìn vệ sinh đường hô hấp là yếu tố quan trọng giúp phòng tránh bệnh cảm cúm hiệu quả nhất. Đặc biệt là ở trẻ nhỏ, mẹ nên rửa mũi cho bé hàng ngày để đường hô hấp luôn thông thoáng, loại bỏ các loại virut, vi khuẩn có hại.
Thông tin về thương hiệu NatraBio
NatraBio được ra mắt đầu tiên vào thị trường các sản phẩm tự nhiên vào năm 1979, với một cam kết đưa những phẩm có nguồn gốc tự nhiên đến tay người tiêu dùng. NatraBio tin rằng các cung cấp một trong những phương pháp tự nhiên và hiệu quả nhất để điều trị bệnh, làm giảm các triệu chứng và duy trì sức khỏe tốt. Dòng NatraBio các sản phẩm được phát triển và sản xuất tại Mỹ với công thức đặc biệt, đáp ứng nhu cầu của người tiêu dùng Mỹ và toàn thế giới.
Đánh giá chung về Siro Children’s Cold & Flu Relief
Siro Children’s Cold & Flu Relief nhận được số điểm khá cao từ người dùng. Trên trang chúng tôi trong tổng số 36 người Reviews có 86% người đánh giá 5 sao, 11% người đánh giá 4 sao,3 % đánh giá 3 sao. Số điểm đánh giá chung đạt 4.8/5 sao.
Đây là Review của một khách hàng đánh giá về sản phẩm trên chúng tôi
” Tôi có thấy Siro Children’s Cold & Flu Relief đăng nhiều trên trang làm cha mẹ và được người tin dùng vào cho ý kiến rất tốt, tôi nghe theo lời khuyên của họ và mua sản phẩm dùng thử. Kết quả thật kỳ diệu, tôi không còn khịt mũi hay ho nữa. Tôi hoàn toàn thích sản phẩm này ”
Gabrielle & Ryan Hughes (Đánh giá 5 sao)
Dùng cho trẻ em từ 04 tháng tuổi trở lên.
Mỗi lần sử dụng ống đong có sẵn theo lọ thuốc cho bé uống 0.5ml dưới lưỡi, 20 phút 1 lần cho đến khi các triệu chứng thuyên giảm.
Kinh nghiệm thực tế: cho bé uống khoảng 03 lần cách nhau mỗi giờ 1 lần có thể thấy hiệu quả rõ rệt.
Sau đó có thể dùng 4 tiếng 1 lần đến khi dứt hẳn.
Thành phần chiết xuất thảo dược thiên nhiên: Dã quỳ Echinacea, Phụ tử Acinitum napellus, Hành đỏ Allium cepa, …và nhiều loại thảo mộc khác.
Không chứa đường, cồn, gluten hay bất cứ chất hóa học độc hại nào, không có tác dụng phụ.
Liều lượng Siro Children’s Cold & Flu Relief cho bé uống không thay đổi.
Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp.
Để xa tầm với của trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ.
– Ngõ 25 Nguyễn Ngọc Vũ, Phường Trung Hòa, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
– Hoặc bạn có thể để lại tin nhắn qua hộp thoại và https://www.facebook.com/webvitamin.vn
Thuốc Trị Cảm Cúm Của Mỹ Cold &Amp; Flu Natrabio Cho Trẻ Sơ Sinh
Mô tả
Thuốc trị cảm cúm của Mỹ Cold & Flu được điều chế từ thành phần thảo dược thiên nhiên, hỗ trợ giảm nhanh các triệu chứng cảm, giảm sốt, ho, sổ mũi, mệt mỏi,…
Sản phẩm đã nhận được nhiều review tích cực và tin dùng ở nhiều nước trên Thế giới.
Thuốc trị cảm cúm của Mỹ Cold & Flu Natrabio 30ml dành cho trẻ sơ sinh từ 4 tháng tuổi – Không chứa kháng sinh
Xuất xứ: Mỹ
Thương hiệu: Natrabio
Quy cách: Chai 30ml
Giới thiệu siro trị cảm cúm cho trẻ sơ sinh:
➤Trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ có hệ miễn dịch kém, chính vì vậy rất dễ bị cảm sốt những lúc giao mùa.
➤Thuốc trị cảm cúm của Mỹ Cold & Flu Natrabio được nghiên cứu và điều chế bởi các chuyên gia, bác sĩ hàng đầu. Công thức của siro trị cảm này là thảo dược Echinacea, hành đỏ, phụ tử,… giúp tăng cường miễn dịch, giúp cơ thể chống chọi tốt hơn với virus, vi khuẩn gây hại. Đồng thời, thúc đẩy cho cơ thể nhanh chóng khỏe mạnh, giảm mệt mỏi.
➤Siro được thiết kế vô cùng tiện dụng, dễ dùng và an toàn cho trẻ nhỏ từ 4 tháng tuổi, yên tâm khi sử dụng.
Công dụng của thuốc trị cảm cúm của Mỹ Cold & Flu Natrabio:
✔ Thuốc trị cảm cúm Cold & Flu với các tinh chất thiên nhiên giúp điều trị cảm cúm, cảm lạnh
✔ Giảm chứng sốt, nhức mỏi, nôn trớ
✔ Long đờm, giảm đau rát họng, ho, sổ mũi
✔Thuốc trị các chứng cảm cúm thông thường, và giúp cơ thể bé chóng khỏe mạnh, rút ngắn thời gian điều trị.
➨Thuốc trị cảm cho bé Cold & Flu Natrabio điều chế dành cho trẻ em từ 4 tháng tuổi.
➨Thành phần 100% từ thảo dược thiên nhiên, không chứa kháng sinh, an toàn cho trẻ nhỏ.
➨Đặc biệt, thuốc trị cảm Natrabio không gây tác dụng phụ: buồn ngủ, đau bụng, dị ứng phát, yên tâm khi dùng.
➨Dạng siro không màu, không chứa chất tạo mùi thơm, rất dễ thêm vào đồ ăn, thức uống hay nhỏ trực tiếp vào miệng bé. Thiết kế chai có phần nắp bơm ghi rõ dung tích, rất tiện lợi mỗi khi dùng.
➨Sản phẩm của Mỹ đạt tiêu chuẩn khắt khe về chất lượng. Ngoài ra, thuốc cảm cho trẻ sơ sinh này cũng đã nhận được nhiều review tích cực và bán chạy.
Thành phần chính của siro trị cảm cúm Cold & Flu:
-Dã quỳ Echinacea: Là loại thảo dược được ứng dụng nhiều trong các siro trị cảm cúm cho trẻ nhỏ. Bởi vì trong đó có chứa những hoạt chất tương tự như kháng sinh, nó sẽ giúp cơ thể tiêu diệt được virus, vi khuẩn gây hại. Tăng cường miễn dịch.
-Hành đỏ Allium cepa: Kháng viêm, chống nhiễm trùng, long đờm, giảm khó chịu ở cổ.
-Phụ tử, một số thảo dược khác: Giảm mệt mỏi, rút ngắn thời gian trị cảm.
Mỗi lần dùng 0,5ml
Cách 20 phút uống 1 lần. Khi các triệu chứng cảm giảm dần thì cứ 4 tiếng uống 1 lần.
Nhỏ trực tiếp vào miệng bé hoặc thêm vào nước uống, sữa, đồ ăn.
Lưu ý, không sử dụng chung với các thuốc trị cảm khác.
Bảo quản nhiệt độ phòng, tránh xa tầm tay trẻ em.
Nên mua siro trị cảm cúm Cold & Flu Natrabio Mỹ
Eva Store là đại lý chuyên phân phối hàng ngoại có bill chính hãng. Giá tại đại lý cạnh tranh, và dịch vụ giao hàng chuyên nghiệp, được kiểm tra trước khi nhận.
-Hotline tư vấn: 0935.412.179 (mua lẻ) – 0905.77.60.68 (mua sỉ)
-Fanpage: Eva Store – Hàng Ngoại Nhập Đà Nẵng
-Link gốc: https://bit.ly/3cy2eQA
Jd
Bạn đang xem bài viết Thuốc Trị Cảm Cúm, Hạ Sốt Coldacmin Flu trên website Visuantoancuaban.com. Hy vọng những thông tin mà chúng tôi đã chia sẻ là hữu ích với bạn. Nếu nội dung hay, ý nghĩa bạn hãy chia sẻ với bạn bè của mình và luôn theo dõi, ủng hộ chúng tôi để cập nhật những thông tin mới nhất. Chúc bạn một ngày tốt lành!