Xem Nhiều 3/2023 #️ Thuốc Cold &Amp; Flu Natrabio 30Ml Trị Cảm Cúm Cho Trẻ Sơ Sinh # Top 5 Trend | Visuantoancuaban.com

Xem Nhiều 3/2023 # Thuốc Cold &Amp; Flu Natrabio 30Ml Trị Cảm Cúm Cho Trẻ Sơ Sinh # Top 5 Trend

Cập nhật thông tin chi tiết về Thuốc Cold &Amp; Flu Natrabio 30Ml Trị Cảm Cúm Cho Trẻ Sơ Sinh mới nhất trên website Visuantoancuaban.com. Hy vọng nội dung bài viết sẽ đáp ứng được nhu cầu của bạn, chúng tôi sẽ thường xuyên cập nhật mới nội dung để bạn nhận được thông tin nhanh chóng và chính xác nhất.

Mô tả

Thuốc Cold & Flu Natrabio của Mỹ là giải pháp số 1 để điều trị cảm cúm cho bé. Sản phẩm không chứa kháng sinh, không gây hại cho đường ruột, hệ miễn dịch hoặc tác dụng phụ.

Siro trị cảm không màu, không chất tạo ngọt, sử dụng an toàn cho trẻ em từ 4 tháng tuổi.

Thuốc Cold & Flu Natrabio 30ml của Mỹ điều trị cảm cúm cho trẻ em từ 4 tháng tuổi, không tác dụng phụ

Xuất xứ: Mỹ

Thương hiệu: Natrabio

Quy cách: Chai 30ml

Giới thiệu thuốc Cold & Flu:

➤Khi bé bị cảm, nhiều Mom có thói quen mua kháng sinh cho bé uống. Kháng sinh đúng là sẽ mang hiệu quả nhanh (có thể sau 2-3 ngày), nhưng lại có nhiều tác dụng phụ. Theo khuyến cáo của các chuyên gia y tế thì nên hạn chế tối đa việc sử dụng kháng sinh. Bởi kháng sinh có thể làm nhờn thuốc, làm suy yếu hệ miễn dịch, ảnh hưởng đến hệ tiêu hóa,….

➤Thuốc cảm của Natrabio không chứa kháng sinh, yên tâm khi sử dụng cho bé từ 4 tháng tuổi. Siro này đã nhận được nhiều review khen ngợi của nhiều Mom tại Mỹ.

Công dụng của thuốc Cold & Flu Natrabio 30ml trị cảm cúm:

✔ Siro Cold & Flu Mỹ giúp tăng cường miễn dịch, giúp hỗ trợ trị cảm cúm cho bé mà không cần kháng sinh

✔ Giảm sốt, ho, nhức đầu mệt mỏi

✔ Long đờm, giảm đau rát cổ họng, trị sổ mũi, nghẹt mũi

✔ Giúp bé giảm mệt mỏi, chóng lành

Thành phần an toàn:

● Siro trị cảm cúm Cold & Flu có thành phần thảo dược thiên nhiên. Không chứa kháng sinh.

● Các thành phần thảo dược đã được chứng minh là hỗ trợ trị cảm cúm, tăng miễn dịch. Từ nguyên liệu đến quy trình điều chế đạt chuẩn nghiêm ngặt, không chứa chất hóa học độc hại, không gây tác dụng phụ.

● Dã quỳ Echinacea: Là thành phần quen thuộc trong các thuốc cảm cho trẻ sơ sinh, giúp tăng miễn dịch, kháng virus, vi khuẩn.

● Hành đỏ Allium cepa: Kháng viêm, chống nhiễm trùng, long đờm, giảm khó chịu ở cổ.

● Phụ tử, một số thảo dược khác: Giảm mệt mỏi, hạ sốt, hỗ trợ trị cảm nhanh.

● Siro trị cảm thiết kế nắp bơm, có đong dung tích nên rất dễ dàng khi sử dụng. Với siro này, Mom có thể trộn với sữa, đồ ăn hoặc đồ uống cho bé.

● Sản phẩm của Mỹ đã được tin dùng nhiều năm nay trên thị trường, và có nhiều review tích cực.

-Mạnh Tùng (Cà Mau) : Từ khi biết đến Natrabio, tôi chỉ dùng loại này cho bé. Siro không chứa kháng sinh, hỗ trợ trị cảm sau vài ngày, và không có tác dụng phụ nên yên tâm.

-Minh Hiền (Tp. HCM): Cả 2 bé mình lớn lên rất khỏe, ít bị cảm, nhưng may mắn là chưa bao giờ phải uống kháng sinh. Siro Cold & Flu của Mỹ rất an toàn, dùng được cho cả trẻ sơ sinh, trẻ nhỏ. Cách dùng đơn giản, hiệu quả tốt.

Cách sử dụng:

-Mỗi lần 0,5ml. Cách 20 phút uống 1 lần. Khi các triệu chứng cảm giảm dần thì cứ 4 tiếng uống 1 lần.

-Nhỏ trực tiếp vào miệng bé hoặc thêm vào nước uống, sữa, đồ ăn.

-Lưu ý, bảo quản nơi khô ráo, tránh xa tầm tay trẻ em

-Không sử dụng chung với các loại thuốc trị cảm kê đơn.

Nên mua siro trị cảm cúm Cold & Flu Natrabio Mỹ

Thuốc Cold & Flu của Mỹ đang được phân phối chính hãng bởi Eva Store. Đại lý giá cạnh tranh, dịch vụ ship nhanh toàn quốc.

-Hotline tư vấn: 0935.412.179 (mua lẻ) – 0905.77.60.68 (mua sỉ)

-Fanpage: Eva Store – Hàng Ngoại Nhập Đà Nẵng

-Link gốc: https://bit.ly/3cy2eQA

Jd

Thuốc Advil Cold And Sinus Liqui

Tên chung: ibuprofen và pseudoephedrine (EYE bue pro fen và SOO doe ee Fed rin) Tên thương hiệu: Advil Cold & Sinus, Advil Cold và Sinus Liqui-Gel

Được xem xét về mặt y tế bởi chúng tôi vào ngày 27 tháng 3 năm 2019 – Được viết bởi Cerner Multum

Advil Cold và Sinus Liqui-Gel là gì?

Ibuprofen là thuốc chống viêm không steroid (NSAID). Ibuprofen hoạt động bằng cách giảm hormone gây viêm và đau trong cơ thể.

Pseudoephedrine là thuốc thông mũi làm co các mạch máu trong đường mũi. Mạch máu giãn có thể gây nghẹt mũi (nghẹt mũi).

Advil Cold và Sinus Liqui-Gel là một loại thuốc kết hợp được sử dụng để điều trị nghẹt mũi, nghẹt mũi, ho và đau hoặc sốt do cảm lạnh thông thường hoặc cúm.

Advil Cold và Sinus Liqui-Gel cũng có thể được sử dụng cho các mục đích không được liệt kê trong hướng dẫn thuốc này.

Thông tin quan trọng

Ibuprofen có thể làm tăng nguy cơ đau tim hoặc đột quỵ gây tử vong, đặc biệt nếu bạn sử dụng lâu dài hoặc dùng liều cao, hoặc nếu bạn bị bệnh tim. Không sử dụng Advil Cold và Sinus Liqui-Gel ngay trước hoặc sau khi phẫu thuật bắc cầu tim (ghép động mạch vành, hoặc CABG).

Ibuprofen cũng có thể gây chảy máu dạ dày hoặc ruột, có thể gây tử vong. Những điều kiện này có thể xảy ra mà không có cảnh báo, đặc biệt là ở người lớn tuổi.

Không sử dụng Advil Cold và Sinus Liqui-Gel nếu bạn đã sử dụng chất ức chế MAO trong 14 ngày qua, chẳng hạn như isocarboxazid, linezolid, tiêm xanh methylen, phenelzine, rasagiline, selegiline hoặc tranylcypromine.

Trước khi dùng thuốc này

Ibuprofen có thể làm tăng nguy cơ đau tim hoặc đột quỵ gây tử vong, đặc biệt nếu bạn sử dụng lâu dài hoặc dùng liều cao, hoặc nếu bạn bị bệnh tim. Ngay cả những người không mắc bệnh tim hoặc các yếu tố nguy cơ cũng có thể bị đột quỵ hoặc đau tim trong khi dùng thuốc này.

Không sử dụng thuốc này ngay trước hoặc sau khi phẫu thuật bắc cầu tim (ghép động mạch vành hoặc CABG).

Ibuprofen cũng có thể gây chảy máu dạ dày hoặc ruột, có thể gây tử vong. Những tình trạng này có thể xảy ra mà không có cảnh báo trong khi bạn đang sử dụng Advil Cold và Sinus Liqui-Gel, đặc biệt là ở người lớn tuổi.

Bạn không nên sử dụng thuốc này nếu bạn bị dị ứng với ibuprofen hoặc pseudoephedrine, hoặc nếu bạn đã từng bị hen suyễn hoặc phản ứng dị ứng nghiêm trọng sau khi dùng aspirin hoặc NSAID.

Không sử dụng Advil Cold và Sinus Liqui-Gel nếu bạn đã sử dụng chất ức chế MAO trong 14 ngày qua. Một tương tác thuốc nguy hiểm có thể xảy ra. Các chất ức chế MAO bao gồm isocarboxazid, linezolid, tiêm xanh methylen, phenelzine, rasagiline, selegiline, tranylcypromine và các loại khác.

Đừng cho ibuprofen cho trẻ dưới 12 tuổi.

Hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ nếu bạn an toàn khi dùng thuốc này nếu bạn có:

bệnh tim, huyết áp cao, cholesterol cao, tiểu đường, hoặc nếu bạn hút thuốc;

tiền sử đau tim, đột quỵ hoặc cục máu đông;

có tiền sử loét dạ dày hoặc chảy máu;

bệnh gan hoặc thận;

rối loạn tuyến giáp;

Bệnh tiểu đường; hoặc là

phì đại tuyến tiền liệt, vấn đề tiểu tiện.

Uống ibuprofen trong 3 tháng cuối của thai kỳ có thể gây hại cho thai nhi. Không sử dụng Advil Cold và Sinus Liqui-Gel mà không có lời khuyên của bác sĩ nếu bạn đang mang thai.

Người ta không biết liệu ibuprofen và pseudoephedrine truyền vào sữa mẹ hay liệu nó có thể ảnh hưởng đến em bé bú. Hãy hỏi bác sĩ trước khi sử dụng thuốc này nếu bạn đang cho con bú.

Tôi nên dùng Advil Cold và Sinus Liqui-Gel như thế nào?

Sử dụng chính xác theo chỉ dẫn trên nhãn, hoặc theo chỉ định của bác sĩ. Không sử dụng với số lượng lớn hơn hoặc lâu hơn so với khuyến cáo. Quá liều ibuprofen có thể làm hỏng dạ dày hoặc ruột của bạn.

Uống Advil Cold và Sinus Liqui-Gel với thức ăn hoặc sữa để giảm bớt đau dạ dày.

Gọi cho bác sĩ nếu bạn bị sốt kéo dài hơn 3 ngày, nếu bạn có triệu chứng mới, hoặc nếu tình trạng của bạn không cải thiện sau khi dùng thuốc này trong 7 ngày.

Nếu bạn cần phẫu thuật, hãy báo cho bác sĩ phẫu thuật trước thời hạn nếu bạn đã dùng thuốc này trong vài ngày qua.

Lưu trữ ở nhiệt độ phòng tránh ẩm và nhiệt.

Điều gì xảy ra nếu tôi bỏ lỡ một liều?

Vì Advil Cold và Sinus Liqui-Gel được sử dụng khi cần thiết, bạn có thể không có trong lịch trình dùng thuốc. Nếu bạn đang trong một lịch trình, sử dụng liều đã quên ngay khi bạn nhớ. Bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ cho liều theo lịch tiếp theo của bạn. Không sử dụng thêm thuốc để bù liều.

Điều gì xảy ra nếu tôi quá liều?

Tìm kiếm sự chăm sóc y tế khẩn cấp hoặc gọi 115.

Các triệu chứng quá liều có thể bao gồm nôn mửa, đau dạ dày, tiêu chảy, ù tai, buồn ngủ dữ dội, kích động, đổ mồ hôi, ho ra máu, thở yếu hoặc nông, ngất hoặc co giật (co giật).

Tôi nên tránh những gì khi dùng Advil Cold và Sinus Liqui-Gel?

Tránh uống rượu. Nó có thể làm tăng nguy cơ chảy máu dạ dày.

Tránh dùng aspirin trong khi bạn đang dùng ibuprofen.

Tránh dùng ibuprofen nếu bạn đang dùng aspirin để ngăn ngừa đột quỵ hoặc đau tim. Ibuprofen có thể làm cho aspirin kém hiệu quả trong việc bảo vệ tim và mạch máu của bạn. Nếu bạn phải sử dụng cả hai loại thuốc, hãy dùng ibuprofen ít nhất 8 giờ trước hoặc 30 phút sau khi bạn dùng aspirin (dạng không bọc ruột).

Hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ trước khi sử dụng bất kỳ loại thuốc ho, cảm lạnh hoặc thuốc giảm đau nào khác. Nhiều loại thuốc kết hợp có chứa ibuprofen hoặc pseudoephedrine. Kết hợp một số sản phẩm với nhau có thể khiến bạn nhận được quá nhiều Advil Cold và Sinus Liqui-Gel.

Tác dụng phụ của Advil Cold và Sinus Liqui-Gel

Nhận trợ giúp y tế khẩn cấp nếu bạn có dấu hiệu phản ứng dị ứng: hắt hơi, chảy nước mũi hoặc nghẹt mũi; thở khò khè hoặc khó thở; tổ ong; sưng mặt, môi, lưỡi hoặc cổ họng của bạn.

Nhận trợ giúp y tế khẩn cấp nếu bạn có dấu hiệu đau tim hoặc đột quỵ: đau ngực lan xuống hàm hoặc vai, tê đột ngột hoặc yếu ở một bên cơ thể, nói chậm, sưng chân, cảm thấy khó thở.

Ngừng sử dụng thuốc này và gọi bác sĩ của bạn ngay lập tức nếu bạn có:

nhầm lẫn, buồn ngủ nghiêm trọng, ù tai, chóng mặt nghiêm trọng, cảm giác như bạn có thể ngất đi;

nhịp tim nhanh, đập, hoặc không đều;

dễ bị bầm tím hoặc chảy máu (chảy máu cam, chảy máu nướu);

dấu hiệu đầu tiên của bất kỳ phát ban da, cho dù nhẹ như thế nào;

dấu hiệu chảy máu dạ dày – phân có máu hoặc hắc ín, ho ra máu hoặc nôn trông giống như bã cà phê;

vấn đề về gan – đau dạ dày trên, nôn mửa, cảm giác mệt mỏi, triệu chứng giống cúm, chán ăn, nước tiểu sẫm màu, phân màu đất sét, vàng da (vàng da hoặc mắt);

vấn đề về thận – đi tiểu ít hoặc không đi tiểu, đau hoặc khó tiểu, sưng hoặc tăng cân nhanh, cảm thấy mệt mỏi hoặc khó thở;

vấn đề về thần kinh – sốt, nhức đầu, cứng cổ, ớn lạnh, tăng nhạy cảm với ánh sáng, co giật (co giật); hoặc là

phản ứng da nghiêm trọng – sốt, đau họng, sưng ở mặt hoặc lưỡi, nóng rát ở mắt, đau da sau đó là phát ban da đỏ hoặc tím lan rộng (đặc biệt là ở mặt hoặc trên cơ thể) và gây phồng rộp và bong tróc.

Các tác dụng phụ thường gặp có thể bao gồm:

tiêu chảy, táo bón;

nhức đầu, chóng mặt, buồn ngủ, suy nhược;

đau dạ dày, buồn nôn, nôn, chán ăn;

cảm thấy lo lắng hoặc phấn khích;

vấn đề giấc ngủ (mất ngủ); hoặc là

đỏ bừng (cảm giác ấm áp, đỏ, hoặc trêu chọc).

Đây không phải là một danh sách đầy đủ các tác dụng phụ và những người khác có thể xảy ra. Gọi cho bác sĩ để được tư vấn y tế về tác dụng phụ. Bạn có thể báo cáo tác dụng phụ cho FDA theo số 1-800-FDA-1088.

Những loại thuốc khác sẽ ảnh hưởng đến Advil Cold và Sinus Liqui-Gel?

Hãy hỏi bác sĩ trước khi sử dụng Advil Cold và Sinus Liqui-Gel nếu bạn dùng thuốc chống trầm cảm như citalopram, escitalopram, fluoxetine (Prozac), fluvoxamine, paroxetine (Paxil), sertraline (Zoloft), trazod. Dùng bất kỳ loại thuốc nào trong số này với NSAID có thể khiến bạn dễ bị bầm tím hoặc chảy máu dễ dàng.

Hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ nếu bạn sử dụng Advil Cold và Sinus Liqui-Gel có an toàn không nếu bạn cũng đang sử dụng bất kỳ loại thuốc nào sau đây:

methotrexate;

một chất làm loãng máu (warfarin, Coumadin, Jantoven);

thuốc điều trị bệnh tim hoặc huyết áp, bao gồm thuốc lợi tiểu hoặc “thuốc nước”; hoặc là

thuốc steroid (chẳng hạn như prednison).

Danh sách này không đầy đủ. Các loại thuốc khác có thể tương tác với ibuprofen, bao gồm thuốc kê đơn và thuốc không kê đơn, vitamin và các sản phẩm thảo dược. Không phải tất cả các tương tác có thể được liệt kê trong hướng dẫn thuốc này.

Thêm thông tin

Hãy nhớ, giữ thuốc này và tất cả các loại thuốc khác ngoài tầm với của trẻ em, không bao giờ chia sẻ thuốc của bạn với người khác và chỉ sử dụng thuốc này cho chỉ định.

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm y tế

Nội dung của Holevn chỉ nhằm mục đích cung cấp thông tin về Thuốc Advil Cold và Sinus Liqui-Gel và không nhằm mục đích thay thế cho tư vấn, chẩn đoán hoặc điều trị y tế chuyên nghiệp. Vui lòng liên hệ với bác sĩ hoặc phòng khám, bệnh viện gần nhất để được tư vấn. Chúng tôi không chấp nhận trách nhiệm nếu bệnh nhân tự ý sử dụng thuốc mà không tuân theo chỉ định của bác sĩ.

Thuốc Advil Cold And Sinus Caplets

Tên chung: Viên nang và viên nén Pseudoephedrine và Ibuprofen (SOO doe e Fed rin / EYE bue PROE fen) Tên thương hiệu: Advil Cold và Sinus Caplets, Advil Cold và Sinus Liqui-Gel

chúng tôi xem xét y tế. Cập nhật lần cuối vào ngày 12 tháng 10 năm 2019.

Công dụng của Advil Cold và Sinus Caplets:

Nó được sử dụng để điều trị nghẹt mũi.

Nó được sử dụng để giảm đau và sốt.

Tôi cần làm gì để nói với bác sĩ của mình TRƯỚC KHI tôi uống Advil Cold and Sinus Caplets?

Nếu bạn bị dị ứng với pseudoephedrine, ibuprofen hoặc bất kỳ phần nào khác của thuốc này (Advil Cold and Sinus Caplets).

Nếu bạn bị dị ứng với thuốc này (Advil Cold and Sinus Caplets); bất kỳ phần nào của thuốc này (Advil Cold and Sinus Caplets); hoặc bất kỳ loại thuốc, thực phẩm hoặc chất khác. Hãy cho bác sĩ của bạn về dị ứng và những dấu hiệu bạn đã có.

Nếu bạn đã dùng một số loại thuốc điều trị trầm cảm hoặc bệnh Parkinson trong 14 ngày qua. Điều này bao gồm isocarboxazid, phenelzine, tranylcypromine, selegiline hoặc rasagiline. Huyết áp rất cao có thể xảy ra.

Nếu bạn đang dùng bất kỳ NSAID nào khác.

Nếu bạn đang mang thai hoặc có thể mang thai. Không dùng thuốc này (Advil Cold and Sinus Caplets) nếu bạn đang trong ba tháng thứ ba của thai kỳ. Bạn cũng có thể cần tránh dùng thuốc này (Advil Cold and Sinus Caplets) vào những thời điểm khác trong thai kỳ. Nói chuyện với bác sĩ của bạn để xem khi nào bạn cần tránh dùng thuốc này (Advil Cold and Sinus Caplets) khi mang thai.

Đây không phải là danh sách tất cả các loại thuốc hoặc các vấn đề sức khỏe tương tác với thuốc này (Advil Cold và Sinus Caplets).

Hãy cho bác sĩ và dược sĩ của bạn về tất cả các loại thuốc của bạn (theo toa hoặc OTC, các sản phẩm tự nhiên, vitamin) và các vấn đề sức khỏe. Bạn phải kiểm tra để đảm bảo rằng bạn an toàn khi dùng thuốc này (Advil Cold and Sinus Caplets) với tất cả các loại thuốc và các vấn đề sức khỏe của bạn. Không bắt đầu, dừng hoặc thay đổi liều của bất kỳ loại thuốc nào mà không kiểm tra với bác sĩ của bạn.

Một số điều tôi cần biết hoặc làm trong khi tôi uống Advil Cold và Sinus Caplets là gì?

Nói với tất cả các nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn rằng bạn dùng thuốc này (Advil Cold and Sinus Caplets). Điều này bao gồm bác sĩ, y tá, dược sĩ và nha sĩ của bạn.

Đừng dùng nhiều hơn những gì bác sĩ bảo bạn dùng. Uống nhiều hơn bạn có thể làm tăng khả năng tác dụng phụ rất xấu.

Không dùng thuốc này (Advil Cold và Sinus Caplets) lâu hơn bạn đã được bác sĩ cho biết.

Nói chuyện với bác sĩ của bạn trước khi bạn uống rượu.

Nếu bạn hút thuốc, nói chuyện với bác sĩ của bạn.

Nếu bạn bị hen suyễn, hãy nói chuyện với bác sĩ của bạn. Bạn có thể nhạy cảm hơn với thuốc này (Advil Cold and Sinus Caplets).

Thuốc này có thể làm tăng nguy cơ mắc các vấn đề về tim và mạch máu như đau tim và đột quỵ. Những ảnh hưởng này có thể gây chết người. Nguy cơ có thể lớn hơn nếu bạn bị bệnh tim hoặc rủi ro cho bệnh tim. Tuy nhiên, nó cũng có thể được nâng lên ngay cả khi bạn không mắc bệnh tim hoặc có nguy cơ mắc bệnh tim. Nguy cơ có thể xảy ra trong những tuần đầu tiên sử dụng thuốc này (Advil Cold và Sinus Caplets) và có thể lớn hơn khi dùng liều cao hơn hoặc sử dụng lâu dài. Không sử dụng thuốc này (Advil Cold and Sinus Caplets) ngay trước hoặc sau khi bỏ qua phẫu thuật tim.

Thuốc này có thể làm tăng nguy cơ mắc các vấn đề về dạ dày hoặc ruột nghiêm trọng và đôi khi gây tử vong như loét hoặc chảy máu. Nguy cơ cao hơn ở người lớn tuổi và ở những người bị loét dạ dày hoặc ruột hoặc chảy máu trước đó. Những vấn đề này có thể xảy ra mà không có dấu hiệu cảnh báo.

Bạn có thể bị chảy máu dễ dàng hơn. Hãy cẩn thận và tránh chấn thương. Sử dụng bàn chải đánh răng mềm và dao cạo điện.

Cơ hội suy tim được nâng lên với việc sử dụng các loại thuốc như thế này. Ở những người đã bị suy tim, cơ hội bị đau tim, phải đến bệnh viện vì suy tim và cái chết được nâng lên. Nói chuyện với bác sĩ.

Nếu bạn đang dùng aspirin để giúp ngăn ngừa cơn đau tim, hãy nói chuyện với bác sĩ của bạn.

Nếu bạn từ 60 tuổi trở lên, hãy sử dụng thuốc này (Advil Cold and Sinus Caplets) một cách cẩn thận. Bạn có thể có nhiều tác dụng phụ hơn.

Các nhãn hiệu khác nhau của thuốc này (Advil Cold và Sinus Caplets) có thể có liều khác nhau cho trẻ em. Nói chuyện với bác sĩ trước khi cho thuốc này (Advil Cold and Sinus Caplets) cho một đứa trẻ.

Thuốc này có thể gây hại cho thai nhi nếu bạn dùng nó trong khi bạn đang mang thai. Nếu bạn đang mang thai hoặc bạn có thai trong khi dùng thuốc này (Advil Cold and Sinus Caplets), hãy gọi bác sĩ của bạn ngay lập tức.

Hãy cho bác sĩ của bạn nếu bạn đang cho con bú. Bạn sẽ cần nói về bất kỳ rủi ro cho em bé của bạn.

Thuốc này (Advil Cold and Sinus Caplets) được dùng tốt nhất như thế nào?

Sử dụng thuốc này (Advil Cold và Sinus Caplets) theo yêu cầu của bác sĩ. Đọc tất cả các thông tin được cung cấp cho bạn. Thực hiện theo tất cả các hướng dẫn chặt chẽ.

Mang theo hoặc không có thức ăn. Mang theo thức ăn nếu nó gây khó chịu cho dạ dày.

Tôi phải làm gì nếu tôi bỏ lỡ một liều?

Nếu bạn dùng thuốc này (Advil Cold và Sinus Caplets) một cách thường xuyên, hãy uống một liều đã quên ngay khi bạn nghĩ về nó.

Nếu gần đến thời gian cho liều tiếp theo của bạn, hãy bỏ qua liều đã quên và quay trở lại thời gian bình thường của bạn.

Không dùng 2 liều cùng lúc hoặc thêm liều.

Nhiều lần thuốc này (Advil Cold và Sinus Caplets) được sử dụng khi cần thiết. Không dùng thường xuyên hơn nói với bác sĩ.

Một số tác dụng phụ mà tôi cần phải gọi bác sĩ của tôi ngay lập tức là gì?

Dấu hiệu của một phản ứng dị ứng, như phát ban; tổ ong; ngứa; da đỏ, sưng, phồng rộp hoặc bong tróc có hoặc không có sốt; khò khè; đau thắt ở ngực hoặc cổ họng; khó thở, nuốt hoặc nói chuyện; khàn giọng bất thường; hoặc sưng miệng, mặt, môi, lưỡi hoặc cổ họng.

Điểm yếu ở 1 bên cơ thể, khó nói hoặc suy nghĩ, thay đổi thăng bằng, rủ xuống một bên mặt hoặc mờ mắt.

Khó thở, tăng cân lớn hoặc sưng ở cánh tay hoặc chân.

Đau ngực hoặc áp lực.

Chóng mặt rất xấu hoặc bất tỉnh.

Bất kỳ vết bầm tím hoặc chảy máu không giải thích được.

Đau bụng rất tệ.

Phân đen, hắc ín, hoặc có máu.

Ném máu hoặc ném lên trông giống như bã cà phê.

Một số tác dụng phụ khác của Advil Cold và Sinus Caplets là gì?

Tất cả các loại thuốc có thể gây ra tác dụng phụ. Tuy nhiên, nhiều người không có tác dụng phụ hoặc chỉ có tác dụng phụ nhỏ. Gọi cho bác sĩ của bạn hoặc nhận trợ giúp y tế nếu bất kỳ tác dụng phụ nào hoặc bất kỳ tác dụng phụ nào khác làm phiền bạn hoặc không biến mất:

Chóng mặt.

Cảm thấy lo lắng và hưng phấn.

Không ngủ được.

Đau dạ dày hoặc ợ nóng.

Đau bụng hoặc ném lên.

Đây không phải là tất cả các tác dụng phụ có thể xảy ra. Nếu bạn có thắc mắc về tác dụng phụ, hãy gọi bác sĩ của bạn. Gọi cho bác sĩ để được tư vấn y tế về tác dụng phụ.

Bạn có thể báo cáo tác dụng phụ cho FDA theo số 1- 800-32-1088. Bạn cũng có thể báo cáo tác dụng phụ tại https://www.fda.gov/medwatch.

Nếu nghi ngờ QUÁ TUYỆT VỜI:

Nếu bạn nghĩ rằng đã có quá liều, hãy gọi cho trung tâm kiểm soát chất độc của bạn hoặc được chăm sóc y tế ngay lập tức. Hãy sẵn sàng để nói hoặc hiển thị những gì đã được thực hiện, bao nhiêu và khi nó xảy ra.

Làm cách nào để tôi lưu trữ và / hoặc vứt bỏ Advil Cold and Sinus Caplets?

Bảo quản ở nhiệt độ phòng.

Bảo vệ khỏi nhiệt.

Lưu trữ ở nơi khô ráo. Không lưu trữ trong phòng tắm.

Giữ tất cả các loại thuốc ở một nơi an toàn. Giữ tất cả các loại thuốc xa tầm tay trẻ em và vật nuôi.

Vứt bỏ thuốc không sử dụng hoặc hết hạn. Không xả nước trong nhà vệ sinh hoặc đổ xuống cống trừ khi bạn được yêu cầu làm như vậy. Kiểm tra với dược sĩ của bạn nếu bạn có câu hỏi về cách tốt nhất để vứt bỏ thuốc. Có thể có các chương trình lấy lại ma túy trong khu vực của bạn.

Sử dụng thông tin người tiêu dùng

Nếu các triệu chứng hoặc vấn đề sức khỏe của bạn không trở nên tốt hơn hoặc nếu chúng trở nên tồi tệ hơn, hãy gọi cho bác sĩ của bạn.

Không chia sẻ thuốc của bạn với người khác và không dùng thuốc của người khác.

Một số loại thuốc có thể có một tờ thông tin bệnh nhân khác. Kiểm tra với dược sĩ của bạn. Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi nào về thuốc này (Advil Cold and Sinus Caplets), vui lòng nói chuyện với bác sĩ, y tá, dược sĩ hoặc nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe khác.

Nếu bạn nghĩ rằng đã có quá liều, hãy gọi cho trung tâm kiểm soát chất độc của bạn hoặc được chăm sóc y tế ngay lập tức. Hãy sẵn sàng để nói hoặc hiển thị những gì đã được thực hiện, bao nhiêu và khi nó xảy ra.

Thêm thông tin

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm y tế

Nội dung của Holevn chỉ nhằm mục đích cung cấp thông tin về Thuốc uống Advil Cold và Sinus và không nhằm mục đích thay thế cho tư vấn, chẩn đoán hoặc điều trị y tế chuyên nghiệp. Vui lòng liên hệ với bác sĩ hoặc phòng khám, bệnh viện gần nhất để được tư vấn. Chúng tôi không chấp nhận trách nhiệm nếu bệnh nhân tự ý sử dụng thuốc mà không tuân theo chỉ định của bác sĩ.

Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Kirkland Signature Severe Cold &Amp; Flu Multi

Thương hiệu: Kirkland Signature

Xuất xứ: Mỹ

Quy cách: Hộp 160 viên

Công dụng: Viên uống Kirkland day time and night time multi sympton giúp giảm các triệu chứng cảm lạnh thông thường: ho, cảm, viêm họng, đau đầu, nghẹt mũi, tức ngực…Dùng cho người lớn và trẻ em từ 12 tuổi.

– Viên thuốc giảm đau hạ sốt Kirkland là một trong số đó đã được xác nhận an toàn bởi Dược điển Hoa Kỳ (USP)- một tổ chức khoa học, phi lợi nhuận, độc lập thiết lập nên chất lượng, được sản xuất và phân phối trên toàn thế giới.

Tại sau sử dụng viên thuốc giảm đau hạ sốt Kirkland ?

Cảm lạnh thông thường là tình trạng nhiễm vi-rút đường hô hấp, chức năng mũi của chúng ta có thể bị rối loạn tạm thời do nhiễm vi-rút cảm lạnh thông thường, các triệu chứng xảy ra chủ yếu ở mũi và cổ họng như sốt, đau đầu, nghẹt mũi, chảy nước mũi, ho và sẽ tự khỏi tùy vào sức đề kháng của từng người mà thời gian khỏi nhanh hay chậm.

Đối với phần lớn người bệnh vẫn có thể duy trì các sinh hoạt thông thường hàng ngày, tuy nhiên các triệu chứng cảm lạnh rất khó chịu, làm cho người mệt mỏi . Để hạn chế các tình trạng khó chịu trên thì việc dùng thuốc là cần thiết hơn cả.

Viên uống trị cảm ho hạ sốt Kirkland Cold Flu Multi Symptom daytime & nighttime hàng Mỹ xách tay giúp làm giảm các triệu chứng của bệnh cảm như đau đầu, sốt, ho, sổ mũi gồm chai dùng cho ban ngày và ban đêm.

Viên thuốc giảm đau hạ sốt Kirkland Signature đem lại cho bạn giải pháp hỗ trợ điều trị sức khỏe:

Đau đầu và nhức mỏi (ngày và đêm.

Sốt và đau họng (ngày và đêm)

Ho, nghẹt mũi (ngày và đêm)

Đờm và tức ngực (ban ngày)

Sổ mũi (ban đêm)

Đối tượng nên sử dụng viên thuốc uống Kirkland ?

Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên.

Uống 2 viên trong vòng 4 giờ (uống nguyên viên không nghiền nát).

Không sử dụng quá 10 viên trong vòng 24.

Tùy biểu hiện của bệnh mà dùng viên ban ngày hay ban đêm (không dùng chung 2 loại cùng 1 lúc).

Viên ban đêm tăng thêm buồn ngủ

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG VIÊN THUỐC GIẢM ĐAU HẠ SỐT KIRKLAND SIGNATURE

– Uống 01 viên/ ngày hoặc theo hướng dẫn của bác sĩ.

– Sản phẩm không chứa chất bảo quản, không đường sữa, không chất tạo hương vị nhân tạo, không Gluten.

Bảo quản:

– Do đặc tính của sản phẩm (điểm nóng chảy của hoạt chất khoảng 48 độ C), viên nén CoQ10 Hỗ trợ tim mạch phải được bảo quản ở nhiệt độ phòng, tránh ánh sáng chiếu trực tiếp và những nơi có độ ẩm cao, đóng chặt nắp sau khi sử dụng.

– Tránh xa tầm tay trẻ em.

Lưu ý:

– Cần tham khảo ý kiến của bác sĩ nếu bạn đang mang thai

– Dừng sử dụng và hỏi ý kiến bác sỹ nếu có bất kỳ phản ứng ngược nào xảy ra.

– Đọc kỹ hướng dẫn in trên bao bì sản phẩm trước khi sử dụng.

MUA THUỐC GỈAM ĐAU HẠ SỐT Kirkland SIGNATURE TẠI BÁCH HÓA CC SHOP

★ Hàng nhập khẩu 100%

★ Nguồn gốc, xuất xứ, hạn dùng rõ ràng, có in trên tại bao bì sản phẩm.

★ Giá ưu đãi, cạnh tranh nhất trên thị trường mỹ phẩm.

★ Hỗ trợ đổi trả hàng trong 48 giờ. Chính sách bồi thường gấp đôi nếu phát hiện hàng giả, hàng nhái.

★ Hỗ trợ giao hàng hoặc freeship tùy theo khu vực đặt hàng.

★ Thường xuyên có chương trình giảm giá ưu đãi cho khách hàng.

BÁCH HÓA TỔNG HỢP CC SHOP

Địa chỉ: Số 4 Ngô Quyền, Phường 5, Quận 10, Thành phố Hồ Chí Minh

Hotline: 0906 906 526

Thông Tin Thuốc Glotadol Cold: Tác Dụng, Liều Dùng Và Giá Bán

Thuốc Glotadol Cold có thành phần là: Paracetamol, Dextromethorphan hydrobromid, Loratadine. Thuốc có tác dụng giảm triệu chứng nhức đầu – ho, giảm các triệu chứng do cảm lạnh và cảm cúm thông thường như viêm mũi dị ứng, sổ mũi, hắt hơi,…

– Nhóm thuốc: Thuốc hạ sốt – Tên thuốc: Glotadol cold – Thành phần thuốc: Paracetamol 500mg; Dextromethorphan hydrobromid 15 mg; Loratadine 5mg và tá dược vừa đủ. – Dạng bào chế: Viên nén bao phim – Quy cách: Hộp 10 vỉ x 10 viên; Hộp 20 vỉ x 6 viên – Nguồn gốc xuất sứ: Công ty TNHH Dược phẩm Glomed – VIỆT NAM

Glotadol cold có 3 loại thành phần chính bao gồm paracetamol có tác dụng giảm đau hạ sốt. Loratadin có tác dụng chống dị ứng, giảm nhanh các triệu chứng ho, nghẹt mũi, mẩn ngữa, viêm mũi dị ứng… Dextromethorphan có tác dụng giảm ho trung ương, tác dụng giảm ho tốt.

Chỉ định của thuốc Glotadol cold

– Giảm đau hạ sốt trong các chứng cảm lạnh, đau nhức cơ thể, ho, sổ mũi, ớn lạnh.

– Điều trị các triệu chứng cảm cúm: sốt, ho, nhức đầu, đau nhức bắp thịt, xương khớp, nghẹt mũi, chảy nước mũi, chảy nước mắt, ngứa mắt, viêm xoang, sổ mũi theo mùa, mẩn ngứa, viêm mũi dị ứng.

Chống chỉ định

– Quá mẫn với các thành phần của thuốc. – Suy gan hay suy thận nặng. – Thiếu men glucose – 6 – phosphat dehydrogenase. – Đang dùng các thuốc ức chế monoamin oxydase. – Trẻ em dưới 6 tuổi. – Uống rượu trong suốt thời gian điều trị.

Các trường hợp nên thận trọng:

– Người nghiện rượu. – Người bị rối loạn chức nặng gan, chức năng thận. – Người vận hành máy móc hoặc làm các công việc chính xác do thuốc có khả năng gây buồn ngủ. – Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú.

Liều lượng và cách dùng của thuốc Glotadol cold

– Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1 viên/lần x 2 lần/ngày. – Trẻ em từ 6-12 tuổi: uống theo chỉ định của bác sỹ.

Tác dụng không mong muốn

– Mệt, nhức đầu, chóng mặt, buồn ngủ, ngủ gà. – Bí tiểu. – Khô miệng, rối loạn tiêu hóa, viêm dạ dày, táo bón, viêm tụy. – Thay đổi huyết học.

Ghi chú: Các thông tin trên chỉ mang tính chất tham khảo từ nhà sản xuất. Việc sử dụng thuốc cần có ý kiến của bác sỹ chuyên khoa. Trong quá trình sử dụng thuốc nếu thấy có biểu hiện bất thường nên ngưng thuốc, liên hệ ngay với bác sỹ hoặc đến các cơ sở y tế gần nhất để kiểm tra.

Bạn đang xem bài viết Thuốc Cold &Amp; Flu Natrabio 30Ml Trị Cảm Cúm Cho Trẻ Sơ Sinh trên website Visuantoancuaban.com. Hy vọng những thông tin mà chúng tôi đã chia sẻ là hữu ích với bạn. Nếu nội dung hay, ý nghĩa bạn hãy chia sẻ với bạn bè của mình và luôn theo dõi, ủng hộ chúng tôi để cập nhật những thông tin mới nhất. Chúc bạn một ngày tốt lành!